Những cách kiếm tiền cùng Accesstrade

những cách kiếm tiền cùng Accesstrade

ACCESSTRADE là gì? Tại sao lại có thể kiếm tiền trong khoảng accesstrade?. Cách đăng ký account AT như thế nào? Làm sao để có hoa hồng trong khoảng AT?. Khi có hoả hồng rồi thì làm sao để rút tiền?. Những thắc mắc trên sẽ được trả lời tiếp đây với bài viết ACCESSTRADE: Toàn tập cách đăng ký Affiliate Marketing với hệ thống Accesstrade, chạy chiến dịch, nhận tiền hoả hồng.

những cách kiếm tiền cùng Accesstrade Việt Nam
[list]

SPAM link: Một điều đáng buồn hiện nay là các bạn chưa có lịch trình bài bản để tiếp cận khách hàng mục tiêu. Chỉ chăm chăm đi spam link tại những diễn đàn. Tiền thì có đấy, nhưng các bạn sẽ phải làm việc mỗi giây, mỗi phút để tranh giành khách hàng với “đồng nghiệp” của mình. Mình không khuyến khích các bạn làm điều này.

Tạo fanpage, group kiếm tiền: Đây chắc hẳn là cách đơn nhất để kiếm tiền HOÀN TOÀN MIỄN PHÍ. Khi bạn không có tiền chạy QC, hoặc ko có năng khiếu làm youtube. Và còn khó hơn lúc các bạn ko biết làm website như thế nào.

Tạo kênh youtube Review sản phẩm: Với các các bạn nào có năng khiếu nói chuyện hay, truyền cảm, có khả năng chốt sale cao. Mình nghĩ làm kênh youtube sẽ hữu dụng đơn lợi kép. Vừa kiếm tiền từ mảng tiếp thị kết liên, có thể kiếm thêm tiền trong khoảng việc bật kiếm tiền youtube.

Làm website lăng xê sản phẩm: khi các bạn làm được website để kiếm tiền trong khoảng affiliate thì có lẽ các bạn đã là người rất đầu tư về tiền bạc, công sức cho ý định kiếm tiền tiêu cực dài khá của mình rồi. Mình chỉ lưu ý với bạn là nội dung bạn nên tự viết hoàn toàn không COPPY nhé. Như vậy khả năng tiếp cận quý khách cao hơn, có khả năng đặt được QC của google nữa đó.

[/list]
Hướng dẫn cách đăng ký account Accesstrade Việt Nam
Mình đang ở Việt Nam, sử dụng nền tảng kiếm tiền accesstrade của VN. Nên mình chỉ có thể hướng dẫn bạn đăng ký tài khoản AT bằng tiếng việt thôi nhé. Mong các bạn thông cảm.
khi bấm vào link trên, các bạn sẽ được đưa đến trang đăng ký.
Nhập đầy dủ thông báo tại form đăng ký
Sau lúc nhập đông đảo thông tin, các bạn bấm vào nút Đăng ký. Hệ thống thông tin các bạn mở Email để kích hoạt tài khoản ( Link kích hoạt có tác dụng 24h sau lúc các bạn bấm đăng ký).
Bấm nút kích hoạt tài khoản AccsesstradeKích hoạt account thành công
nếu như các bạn để sau 24h mới vào Email kích hoạt account thì lúc đó link kích hoạt không còn hiệu lực. Các bạn để ý có dòng chữ “Nhận lại email kích hoạt?” để kích hoạt lại tài khoản nhé.
Nhập tài khoản, mật khẩu mà bạn đã đăng ký vào khung đăng nhập tài khoản. Các bạn sẽ được đưa đến danh mục bên dưới để cập nhật tài khoản.Cập nhật chính xác loại hình Publisher của mình
Trong đó:
[list]

Paid traffic: sử dụng traffic phải trả phí như Facebook ads, Zalo ads, Google ads…

Ad network: Publisher tìm hoặc thuê những vị trí quảng bá trên rộng rãi website (tạo thành một mạng lưới website). Để hiển thị truyền bá thích hợp với cảnh ngộ và đối tượng của chiến dịch truyền bá.

Seending group community: dùng các kênh mạng phường hội như facebook cá nhân, page tư nhân, group tìm bán đăng bài giới thiệu có đặt link tới nhà quảng cáo. Phần lớn được các bạn lựa chọn

Review/virtical site: Website tụ họp vào các phong cách riêng biệt của một nhóm quý khách. Có nội dung độc đáo về một ngành cụ thể. Các hình thức nói đến như web review sản phẩm, Blog, Forum…

So sánh giá: Website so sánh giá sản xuất cho người dùng thời cơ được so sánh giá sản phẩm trong khoảng đa dạng nhà cung cấp khác nhau.

Cashback: Trả thưởng cho khách hàng thông qua hệ thống giới thiệu

Coupon/discount code site: cung ứng mã giảm giá cho người mua để kích thích họ vào trang của nhà quảng bá.

Influencer / KOL: dùng người có ảnh hưởng đến cộng đồng (người lừng danh, người có lượt follow và lượt like to trên facebook…). Về những ngành để review, livestream Tìm hiểu và bán sản phẩm.

Mega traffic site: Tận dụng traffic của những trang báo lớn để đặt banner.

Adults site: Đặt banner ở các trang có nội dung người lớn để bán/quảng cáo những sản phẩm người to.

Email marketing: Publisher sử dụng email marketing gửi thông báo giới thiệu về sản phẩm/ nhà sản xuất của nhà lăng xê tới các bạn tiềm năng.

Affiliate network/Agency: Publisher sở hữu 1 mạng affiliate network hoặc sở hữu 1 mạng lưới những publisher.

Incentive traffic: Trả thưởng cho user khi làm một hành động gì ấy như hoàn thành dò hỏi, tải ứng dụng, điền thông báo.

Other: Chọn mục này ví như bạn vẫn chưa xác định được mình sẽ theo hình thức Publisher nào hoặc tham gia cùng lúc phổ biến hình thức.

[/list]
Xác định được loại hình Publisher rồi thì chuyển qua mục chứng minh nguồn traffic để chạy chiến dịch. Các bạn có thể xem ví dụ dưới đây:
Chọn loại traffic sẽ sử dụng trong tương lai
dùng facebook tư nhân đăng ký accesstrade
lúc đăng ký xong và hoàn thành 3 thao tác khai báo trên để tiếp thị liên kết. Hãy vào trang chủ để đăng ký chiến dịch nhé.